+++_____A0K45's FoRUm____+++
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

truyen ngu ngon danh cho tuoi bon minh

2 posters

Go down

truyen ngu ngon danh cho tuoi bon minh Empty truyen ngu ngon danh cho tuoi bon minh

Bài gửi by Thich Tieu Long 11/10/2008, 12:09 am

Truyện ngụ ngôn dành cho tuổi mới lớn Smile)
Câu chuyện này là tớ nấp sau dây nho nghe trộm được, đem lên đây xào lại để đánh dấu sự trở lại hoành tráng của Mai.

Ngày nảy ngày nay, trong 1 khu rừng các con vật sống với nhau rất hòa thuận. Trong khu rừng đó, có 1 em hổ xinh xắn, điệu đà mà cũng khá đanh đá, từ trước đến h, các anh hổ báo cáo chồn khác đối với em đều rất có cảm tình nhưng với em, các anh chỉ là bạn hoặc anh kết nghĩa thôi.

Một hôm, khỉ dẫn 1 thằng bạn từ phía bên kia khu rừng đến chơi, 2 người nhìn nhau và đều thầm nghĩ “ Hóa ra bên kia khu rừng thú cũng ko đến nỗi xấu lắm”. Về đến nhà, anh này lập tức giả làm khỉ lên YM để tán em ( thời hiện đại mà), còn em hổ thấy anh add nick còn làm cao, ko chịu add. Thế là 2 người tức nhau,

Em hổ làm j có chuyện ngồi im để kẻ thù nhơn nhơn ra đó, em tức tốc gặp anh khỉ để bàn bạc kế hoạch trả thù. Khỉ già xui “Gì chứ con giai thì em cứ lừa tình nó, nó chết ngay”, hổ con ngây thơ ok luôn, gì chứ anh kia trông giống gà thế, hổ thịt như chơi. Anh khỉ cười thầm quay sang hỏi anh kia “Mày thấy em hổ nhà tao thế nào?” “Cũng được” “Thik ko?” Ai dè anh cũng thuộc hàng hám gái, gật đầu cái rụp rồi cung cúc nghe lời thằng bạn nhắn tin xin lỗi làm hòa với em hổ.

Chiều hôm đó, các con vật tụ tập ăn uống rất vui vẻ ở quán nước bìa rừng. Bỗng từ xa anh chàng từ bên kia khu rừng lò dò đi tới. Thế là chúng nhao nhao lên đòi em hổ khao, em dễ dãi định trả tiền thì anh chợt ngó thấy các con vật kia đang nhấm nháy mình, liền hùng dũng liếc em hổ cười tình “Hổ có cần anh trả tiền hộ ko”, hổ cũng đâu phải loại ngu “Nếu em bảo có thì sao?” “Lời nói của hổ là mệnh lệnh đối với anh”. Nghe tới đây, hổ rung rinh rồi, cứ tưởng anh là gà, hóa ra anh lại là cáo. Choáng!

Haizzz, còn non lắm hổ ơi

Câu chuyện sẽ đi đến đâu, cái kết nào dành cho 2 con vật, hồi sau sẽ rõ (nghe rẻ tiền ghê)

Lời bàn: tốn ít tiền mà làm em rung rinh, anh này lãi to.

(Tác giả đú theo phong trào viết truyện cho tuổi teen)

Đến thời điểm tác giả edit bài viết này thì câu chuyện đã kết thúc có hậu: anh cáo đội lốt gà thật thà khai ra rằng rất thik em hổ, 2 người tiếp tục, còn tác giả thì ngậm ngùi vì câu chuyện kết thúc happy ending nhạt nhẽo quá. Mai mà bịa ra thì 2 người đừng hòng tí tởn với nhau. Nhưng dù sao cũng phải tôn trọng sự thật. Haizzz…, cũng mừng cho hổ, kiếm được anh cáo tốt, tác giả ngậm ngùi ngồi tiếc em hổ ngày xưa.
Thich Tieu Long
Thich Tieu Long
Chim bồ câu
Chim bồ câu

Nam

truyen ngu ngon danh cho tuoi bon minh Empty Re: truyen ngu ngon danh cho tuoi bon minh

Bài gửi by Lina 15/10/2008, 10:34 pm

Hiiiiiiiii..........
Lina
Lina
Admin
Admin

Nữ
Job/hobbies : Học sinh
Humor : Bí mật chứ.

http://a0k45.forever.as

- Similar topics